ASHTUTIN

Tổng đài từ vấn: 04.33.522525


Thành phần

 

Mỗi 5ml siro chứa:

Dextromethorphan hydrobromid                                     5mg

Amoni clorid                                                                  50mg

Clorpheniramin maleat                                                   1,33mg

Glyceryl guaiacolat                                                         50mg

Tá dược vừa đủ                                                              5ml

Chỉ định

Chỉ định:

Điều trị các cơn ho do: Cảm lạnh, cúm, lao, viêm phế quản, ho gà, sởi, viêm phổi, viêm phổi- phế quản, viêm họng, viêm thanh quản, viêm khí quản, viêm khí phế quán, màng phổi bị kích ứng, hút thuốc lá quá độ, hít phải chất kích ứng.

Cách dùng - liều dùng

Uống ngày 3-4 lần.

  • Trẻ sơ sinh: Uống 1/4 - 1/2 thìa cà phê (1,25 - 2.5ml).
  • Trẻ em từ 2-6 tuổi: Uống 1 thìa cà phê (5ml).
  • Từ 7-12 tuổi: Uống 2 thìa cà phê (10ml).
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 thìa canh (15ml). Hoặc theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc

(Thuốc này chỉ dùng theo sự kê đơn của thầy thuốc)

Thông tin thêm

Chóng chi định: Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân hen suyễn, suy hô hâp. glôcôm góc hẹp và ứ nước tiểu do rối lọan niệu đao. tuyến tiền liệt. Các bệnh nhân đang dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO).

Thận trọng: Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ và suy giảm vận động trong một số người bệnh và có thể ảnh hướng nghiêm trọng đến khả năng lái xe hoặc vận hành máy. Cần tránh dùng cho người đang lái xe hoăc vận hành máy móc.

Quy cách: Hộp 1 lọ x 60ml

                 Hộp 1 lọ x 30ml


Các sản phẩm khác